.:Forum lớp KT03-03 Trường ĐH Đại Nam:.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CÓ ẢNH RỒI MỌI NGƯỜI VÀO BOX ẢNH XEM NHA =))

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

yêu đơn phương và chúc em hp

Go down 
nga_nga...215!
Admin
MOD
7 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
MOD
Bác Học
Bác Học

Dollars $ : 5997
Famous : 1

yêu đơn phương và chúc em hp Empty
Bài gửiTiêu đề: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeThu Nov 12, 2009 5:57 pm

Tôi yêu em từ cái nhìn đầu tiên khi còn ngồi trên ghế nhà trường... Tình đơn phương
(24h) - Tình yêu của tôi dành cho em đã tám năm rồi. Tôi và em học chung lớp. Tôi yêu em từ cái nhìn đầu tiên khi còn ngồi trên ghế nhà trường. Mặc dù tôi chưa biết nhiều về em nhưng tôi đã yêu em, có lẽ yêu bằng cảm giác...
Tôi không phải là người mơ mộng, tôi nhìn thấy cả những khuyết điểm của em nhưng tôi vẫn yêu cả những khuyết điểm ấy. Tình yêu đang dần chớm nở trong trái tim còn non trẻ thì tôi phải đi học xa, còn em thì học một trường trung cấp ở tỉnh. Nhút nhát, mặc cảm cuộc sống khó khăn nên tôi không nói với em lời nào khi ở bên em. Em rất xinh và dễ thương, em có cuộc sống đầy đủ. Tôi sợ không xứng khi đi bên em, tôi sợ mất em khi em lên tỉnh học. Xa mặt cách lòng, tôi và em ít khi liên lạc với nhau, chỉ gặp nhau vào dịp hè và dịp Tết Nguyên đán.

Những gì tôi lo lắng bấy lâu thì cũng đã xảy ra khi tôi mới là sinh viên năm hai, qua những cử chỉ hành động của em tôi biết có một người đang theo đuổi em. Xót xa cay đắng khi tôi biết em đã nhận lời yêu người đó. Tôi nói tôi không ghen với người yêu em có nghĩa là tôi nói dối, vài người quen biết vẫn luôn so sánh tôi và anh ta, họ nói tôi xứng đáng được em yêu hơn. Tôi không muốn bị so sánh và chẳng có lý do gì để so sánh. Tình yêu không thể đem lên bàn cân để cân nhắc nặng nhẹ, dù anh ta thế nào thì anh ta vẫn thắng tôi một điều quan trọng nhất đó là chiếm được trái tim người con gái tôi yêu. Tôi biết tôi nên từ bỏ tình yêu đơn phương này nhưng tình cảm không dễ dàng như lật bàn tay nói quên là quên được. Và đôi lúc tôi nghĩ tôi sẽ chờ em, chờ bao lâu cũng được. Dù lúc đó em thế nào, em là ai tôi vẫn mở rộng vòng tay đón em vì tôi chỉ yêu em, một mình em mà thôi.

Nhút nhát, mặc cảm cuộc sống khó khăn nên tôi không nói với em lời nào khi ở bên em...

Tôi không bất ngờ khi nghe tin em cất bước sang ngang, tôi đã chuẩn bị, chuẩn bị tất cả. Lúc đầu tôi nghĩ nếu em có người yêu tôi sẽ bật khóc, không tôi không khóc vì tôi đã chuẩn bị đón nhận sự thật đó từ lâu rồi. Rồi đến tin em lấy chồng, lúc đó tôi và em đang đi trên một chiếc xe máy chạy trên đường làng vắng vẻ giữa trưa hè oi bức, tôi không nói lời nào em cũng vậy, tôi chỉ buồn, buồn vì tôi sắp mất người tôi yêu nhất trên thế gian này.

Thời gian nghỉ tết cũng hết, tôi lại hành trang lên Sài Gòn để tiếp tục đèn sách, tôi cứ trông ngóng từng ngày nhận được thiệp hồng từ em. Cảm giác lo lắng đó rồi cũng nhạt dần theo thời gian, chuyện hôn nhân của em đã bị hoãn lại vì nhiều lý do.

Tôi không bất ngờ khi nghe tin em chia tay với người yêu vì tôi đã biết đó là chuyện sớm muộn, tôi nghĩ em sẽ quay về với tôi vào một ngày không xa. Tôi không buồn khi em không ngó ngàng gì đến tôi. Tôi và em đã không liên lạc cũng gần bốn tháng trời, tôi nhớ em, tôi muốn gọi điện cho em để hỏi thăm em nhưng lòng tự trọng của tôi không cho tôi làm chuyện đó.

Vào một buổi sáng với hơi lạnh mùa đông thổi qua làm buốt giá con tim, bỗng dưng tôi nhận được cuộc điện thoại từ em. Tôi bắt máy nhưng tôi từ chối không nghe vì đang bận học, sau đó em nhắn tin nói buồn và nhớ... Em bảo tôi về đi chơi Noel cùng em, em hứa em sẽ cùng tôi "tung tăng", cùng tôi đi chơi "hai mình", không để tôi lẻ loi nữa.

Trong hơi lạnh mùa đông nhưng tôi cảm thấy ấm áp, tôi chưa bao giờ có cảm giác hạnh phúc đến như vậy. Nếu không bận học thì tôi đã về ngay cùng em lúc đó cho thỏa lòng mong ước bấy lâu. Tình cảm tôi dành cho em luôn tồn tại, dù bên em có người nào khác, hay dù em đơn độc thì tôi vẫn yêu em. Tôi khao khát được chăm lo cho em, tôi không phải là người thừa nước đục thả câu, tỏ ra săn đón chiều chuộng để kéo em về với mình khi em đang yếu lòng. Tôi vẫn luôn ở đây, bàn tay tôi, bờ vai tôi mãi là của em mỗi khi em cần tới. Tôi hiểu em cũng như em hiểu những gì tôi đang nghĩ. Khi nhìn dáng hao gầy của em tôi chỉ muốn ôm em vào lòng. Tôi hy vọng tôi sẽ là mảnh vá cho trái tim tan vỡ của em, sẽ luôn yêu em và luôn chờ đợi em.

Tôi vẫn luôn ở đây, bàn tay tôi, bờ vai tôi mãi là của em mỗi khi em cần tới...

Cảm giác hạnh phúc của tôi tan vỡ khi tôi cảm nhận em đã quay lại với người yêu cũ. Em nói với tôi em và người yêu em rất yêu nhau nhưng tính tình không hợp nhau. Tôi nói tôi sợ em đi lấy chồng bỏ tôi, em lại nói "em sẽ cân nhắc thật kỹ khi lấy chồng, hiện tại em chưa có người yêu thật sự”. Sự mâu thuẫn đã xuất hiện qua những lời nói của em, "hai người rất yêu nhau" nhưng "chưa có người yêu thật sư". Tôi biết em nói dối tôi, tôi biết tất cả, em yêu người kia vì tình yêu cũng như tôi yêu em. Em biết tình yêu của em và anh ta khó thành đôi. Em lo lắng hạnh phúc về sau nhưng em vẫn cứ yêu. Em biết người mang hạnh phúc đến cho em chính là tôi, em biết điều đó rõ hơn ai hết. Em không thể quay về bên tôi vì một lý do ()…

Hiện tại em vẫn chưa lấy chồng, em ốm hơn, đen hơn, nhìn em mà tôi tự trách bản thân mình không lo lắng được cho em. Nếu em bên tôi thì em không như vậy, sức khỏe không kém như vậy, em không buồn và lo lắng như vậy.

Tôi đã đánh mất tuổi xuân trong tình yêu đơn phương với em suốt 8 năm trời mà không hề oán trách. Tôi vẫn luôn cầu nguyện cho em được hạnh phúc. Tôi mãi yêu em với tất cả tim tôi.
http://dohoanganh.hi5.com
Admin
Mr.EizaN
Mr.EizaN
Admin

Dollars $ : 5937
Famous : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeThu Nov 12, 2009 6:26 pm

ÔI ông này điên tình diedie diedie diedie diedie diedie diedie diedie
https://kt03-03.forumvi.com
nga_nga...215!
Tiến Sĩ
Tiến Sĩ
nga_nga...215!

Dollars $ : 5850

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeThu Nov 12, 2009 7:03 pm

mai Nga phải gửi bài này cho thằng bạn thân của Nga...hehe.nó đơn pHương N ....gần 8 năm rùi
MOD
Bác Học
Bác Học

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeFri Nov 13, 2009 7:21 pm

ad không được láo! Anh giết chú h
hanhungoc
Học sinh Cấp 2
Học sinh Cấp 2
hanhungoc

Dollars $ : 5461

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeFri Nov 13, 2009 8:07 pm

chờ đợi trong tình yêu là hạnh phúc yêu đơn phương và chúc em hp 136353 yêu đơn phương và chúc em hp 136353 nhưng chờ đợi như vậy liệu sẽ có kết quả gì không.cứ chờ đợi mãi vậy mình sẽ rất đau khổ.tại sao trái đất này lại vậy nhỉ,tại sao cứ phải có tình yêu đơn phương? yêu đơn phương và chúc em hp 20754 yêu đơn phương và chúc em hp 20754 yêu đơn phương và chúc em hp 20754
MOD
Bác Học
Bác Học

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeFri Nov 13, 2009 8:14 pm

chỉ chờ đợi khi người kia cũng chờ đợi và có cách ly địa lý thôi ngọc ạ! Còn không tốt nhất là quên lãng bóng hình đấy đi! theo đuổi nhiều khi là vô vọng rồi lại thất vọng đấy! tin tôi đi bored bored bored
huoucaoco
Bác Học
Bác Học
huoucaoco

Dollars $ : 5894
Famous : 3

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeFri Nov 13, 2009 10:22 pm

hic hic,nản lun
MOD
Bác Học
Bác Học

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeSat Nov 14, 2009 10:31 am

nản chi mà nản
0c_lu0c
Phó Tiến Sĩ
Phó Tiến Sĩ
0c_lu0c

Dollars $ : 5602

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeSat Nov 14, 2009 12:01 pm

THằng Đụt kia.............sao mi dám đe giết ad nhà ta hả......muốn chết hok thì bảo.......TA cấm ma đụng vào ad nhà ta .....nghe chưa?////
MOD
Bác Học
Bác Học

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeSat Nov 14, 2009 4:09 pm

tên ốc kia! Ad là mem nhóm 3 mà! Đây là việc nội bộ của ban quản trị xía vô làm chi CURSE CURSE CURSE
abyo
Học sinh Tiểu học
Học sinh Tiểu học
abyo

Dollars $ : 5390

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeSat Nov 14, 2009 4:13 pm

chém nhau đi các bạn yêu đơn phương và chúc em hp 772434
nga_nga...215!
Tiến Sĩ
Tiến Sĩ
nga_nga...215!

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeSat Nov 14, 2009 5:12 pm

113 đây... yêu đơn phương và chúc em hp 772434 giải tán hết,,,không được phép chém giết nhau ở 4rum kt03 này...thích thì ra sân Mỹ Đình mà đánh cho rộng nha..
MOD
Bác Học
Bác Học

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeSat Nov 14, 2009 10:27 pm

abyo! mi định xít đểu hả! 113 không xi nhê nhá, không ăn thua knife
nga_nga...215!
Tiến Sĩ
Tiến Sĩ
nga_nga...215!

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeSun Nov 15, 2009 9:51 am

mod điên uùi...thui 113 không tham gia...
MOD
Bác Học
Bác Học

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeSun Nov 15, 2009 8:32 pm

^^!
0c_lu0c
Phó Tiến Sĩ
Phó Tiến Sĩ
0c_lu0c

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeThu Nov 19, 2009 8:41 pm

MOD hơi có vấn đề rồi.........hôm nào t dẫn MOD đi Gia Lâm nhé=))=))......T sợ MOD hok biết đường ....:D
MOD
Bác Học
Bác Học

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeFri Nov 20, 2009 9:26 am

lao'! mod hoan toan binh thuong nha
huoucaoco
Bác Học
Bác Học
huoucaoco

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeFri Nov 20, 2009 10:16 am

haha,nhận đi,ốc nói đúng mà yêu đơn phương và chúc em hp 149527
0c_lu0c
Phó Tiến Sĩ
Phó Tiến Sĩ
0c_lu0c

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeThu Nov 26, 2009 3:55 pm

Qua đúg ý chứ.......t hiểu Đụt mừ....=))=)).....Kinh nghiệm đối phó vs mấy trường hpj này nhiều rồi......:D
huoucaoco
Bác Học
Bác Học
huoucaoco

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeThu Nov 26, 2009 9:47 pm

haha,đc
0c_lu0c
Phó Tiến Sĩ
Phó Tiến Sĩ
0c_lu0c

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeFri Nov 27, 2009 8:27 am

He he .....bây giờ tự nhiên có ng' đứg về phía m' kìa.......:D........Đùa đấy thôi ..... Tại m' nói đúg quá mừ.......=))=))
huoucaoco
Bác Học
Bác Học
huoucaoco

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeFri Nov 27, 2009 8:34 am

chiện yêu đơn phương và chúc em hp 828501 ,cứ ai đúng là tớ ủng hộ nhiệt tình k điều kiện hahaha..........
0c_lu0c
Phó Tiến Sĩ
Phó Tiến Sĩ
0c_lu0c

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeFri Nov 27, 2009 8:39 am

ê....nhanh thía kưng......buồn chết đi đc ......
MOD
Bác Học
Bác Học

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeFri Nov 27, 2009 5:58 pm

cry! rthym of the rain
0c_lu0c
Phó Tiến Sĩ
Phó Tiến Sĩ
0c_lu0c

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitimeFri Nov 27, 2009 8:29 pm

Nghĩa là gì.........MOD ơi t dốt TA.......:D=))
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu đơn phương và chúc em hp   yêu đơn phương và chúc em hp Icon_minitime

yêu đơn phương và chúc em hp
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» chúc em bên người - Khánh Phương
» phượng ơi sinh nhật vui vẻ
» tình đơn phương! Đan Trường
» Không kịp nữa rồi_ Khánh phương
» Lời chúc