.:Forum lớp KT03-03 Trường ĐH Đại Nam:.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CÓ ẢNH RỒI MỌI NGƯỜI VÀO BOX ẢNH XEM NHA =))

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Xin lỗi em

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
MOD
Bác Học
Bác Học

Dollars $ : 6088
Famous : 1

Xin lỗi em Empty
Bài gửiTiêu đề: Xin lỗi em   Xin lỗi em Icon_minitimeThu Nov 12, 2009 6:02 pm

Lời yêu ai thả trong chiều
Tạo thành con sóng liêu siêu vỗ bờ
Nên giờ tôi mới thẫn thờ
Tìm lại một nửa của thời đã qua...

Vậy đó, thế là đâu còn những ngày hẹn hò đưa đón nhau qua những con đường đầy ắp những kỷ niệm của anh và em nữa. Thời gian trôi nhanh tưởng chừng như cuốn anh trôi theo những bến bờ và nẻo đường xa tắp. Chúng ta sinh ra chỉ để biết nhau và có nhau đến vậy thôi sao? Để bây giờ ngồi một mình với muôn ngàn tâm sự anh mới cảm nhận được mất em rồi...

Em, hôm đó khi em đọc những dòng tin nhắn trong máy anh, em đã khóc. Anh rất đau lòng, rất buồn nhưng anh không thể nói được gì, vì đó là mẩu tin nhắn của người bạn cũ của anh trước khi em đến với anh. Anh đã nói anh từng yêu một người trước em nhưng anh và người đó thật sự đã chia tay. Em còn cười và nói con trai mà ai chẳng vậy, anh thật hạnh phúc khi em nói thế. Mong em hiểu cho anh vì họ chỉ vô tình nhắn tin lại hỏi thăm anh thôi. Tin nhắn đó hoàn toàn là sự thật, dẫu phũ phàng đến đâu thì anh biết đó vẫn là sự thật và mình phải biết chấp nhận thôi. Anh muốn ôm chặt em vào lòng, muốn giải thích cho em hiểu, muốn được bày tỏ với em, nhưng anh không thể làm được. Anh xin lỗi!

Chuyện gì là thật, thì không thể dùng lời lẽ gian dối để bào chữa đúng không em? Những chuyện hiểu lầm trong tình yêu nhiều lắm em nhỉ? Anh phải làm sao bây giờ? Chắc có lẽ là tại anh quá yêu em đó thôi. Và em cũng vậy phải không? Anh không muốn mất em nhưng có biết bao nhiêu chuyện đã làm cho chúng ta ngày càng xa nhau và gần như lãng quên nhau mất rồi. Em còn nhớ hai đứa đến với nhau sau một đêm tâm sự bên bờ hồ, một đêm lạnh đầu đông rong ruổi khắp phố phường Hà Nội. Rồi sau đó, anh đã yêu em đằm thắm và chân tình lúc nào không hay. Một năm 3 tháng 2 ngày rồi đó, những ngày bên em chúng ta có không biết bao nhiêu kỷ niệm đẹp và rồi thời gian thấm thoát thoi đưa giờ nhìn lại anh không tin vào chính mình nữa. Quá nhiều chuyện làm anh mệt mỏi và em có biết thời gian qua anh đã phải sống trong sự rằn vặt của lương tâm khi nghĩ về hai chữ tình yêu như thế nào? Đó là sự xa xỉ và hoang tưởng, dại khờ, ngu ngốc lẫn cố chấp, bướng bỉnh, ích kỷ, nhỏ nhen, đau khổ và nước mắt.

Với anh em mãi mãi là người anh yêu nhất, cho dù em đã rời xa...

Trong suy nghĩ của anh bây giờ, hai chữ “tình yêu” hoàn toàn không có chỗ đứng. Nó biến mất, bốc hơi như chưa bao giờ tồn tại. Trái tim anh như một khối băng lạnh lẽo, cuộc sống qua lăng kính anh đang ngắm nhìn đầy rẫy đau thương, mệt mỏi và chua xót. Vẫn cố nhủ lòng mình rằng cuộc sống còn nhiều màu sắc yêu thương, và từng đêm về anh thường mơ những giấc mơ thấy mình được hạnh phúc, được yêu chiều, cảm giác rất thật, thật đến nỗi khi tỉnh dậy, cái hơi ấm ấy, vòng tay ấy vẫn phảng phất quanh anh. Nhưng đó chỉ là những ảo giác của giấc ngủ, nó chỉ vỗ về cho một nỗi niềm mãi chẳng bao giờ thành hiện thực.

Anh cứ cho rằng một thoáng mộng mơ rồi cũng qua nhanh, nên sống thực tế thì tốt hơn, vô cảm với tình yêu và sống tốt cho riêng mình. Thế nhưng anh đã lầm, anh mãi vẫn không thể nào quên được, tình yêu anh dành cho em mãi luẩn quẩn đâu đó trong tâm trí anh và cũng có lúc anh bắt đầu cuộc sống tồn tại. Nhưng sao khi mọi thứ về em trong anh đã dần phai nhạt thì em lại cố giữ lại? Anh phải làm gì để quên em bây giờ? Anh chỉ muốn quên em thôi em à. Anh và em mãi mãi là hai đường thẳng song song, luôn nhìn thấy nhau nhưng không chạm được vào nhau... Anh luôn nhớ đến điều đó, và anh đang cố gắng quên đi một tình cảm đáng ra mình không nên có dù phải đối mặt hàng ngày. Anh sẽ ra đi, khi ngày mai tỉnh dạy em không thấy anh nữa thì cũng đừng buồn em nhé.

Xin lỗi em, nhưng anh là con người như vậy, anh không thể làm khác được. Mong em hãy quên anh đi, hãy coi anh chỉ là một giấc mộng. Em hãy làm lại cuộc đời em nhé. Chỉ cần em luôn yêu như em đã từng yêu anh, sẽ luôn có người dành tình cảm chân thật cho em. Còn anh, anh thấy mệt mỏi vì phải sống như vậy. Anh không biết bây giờ anh sẽ sống bằng động lực nào, nhưng anh hứa sẽ cố gắng sống tốt. Em không phải lo cho anh đâu, giấc mộng mãi là giấc mộng thôi đúng không em, rồi sẽ chóng qua thôi. Với anh em mãi mãi là người anh yêu nhất, cho dù em đã rời xa.

Tạm biệt em, bà xã thân yêu của anh, người con gái mà anh yêu nhất, người đã dạy cho anh nhiều điều quý giá mà không ai cho anh được. Anh mãi yêu em. Ngàn lời xin lỗi em.

if if if
http://dohoanganh.hi5.com
noiaybinhyen
Mẫu Giáo Bé
Mẫu Giáo Bé
noiaybinhyen

Dollars $ : 5454
Famous : 0

Xin lỗi em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin lỗi em   Xin lỗi em Icon_minitimeFri Nov 20, 2009 1:16 pm

bạn MOD này đúng là gặp vấn đề trong tình yêu rồi. Xin lỗi em 149527 tớ là chuyên gia tư vấn này.giá rẻ bất ngờ Xin lỗi em 147865yêu cầu bạn MOD tới gặp ngay Xin lỗi em 360510
nga_nga...215!
Tiến Sĩ
Tiến Sĩ
nga_nga...215!

Dollars $ : 5941

Xin lỗi em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin lỗi em   Xin lỗi em Icon_minitimeFri Nov 20, 2009 4:23 pm

mod ui... Xin lỗi em 543126 Xin lỗi em 543126
noiaybinhyen
Mẫu Giáo Bé
Mẫu Giáo Bé
noiaybinhyen

Dollars $ : 5454

Xin lỗi em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin lỗi em   Xin lỗi em Icon_minitimeSat Nov 21, 2009 2:39 pm

MOD làm bạn 215 cảm động rồi nha.truyện MOD post hay đấy.noiaybinhyen ủng hộ
MOD
Bác Học
Bác Học

Xin lỗi em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin lỗi em   Xin lỗi em Icon_minitimeSun Nov 22, 2009 5:31 pm

dung khoc' nha'
MOD
Bác Học
Bác Học

Xin lỗi em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin lỗi em   Xin lỗi em Icon_minitimeMon Nov 23, 2009 6:02 pm

0c_lu0c
Phó Tiến Sĩ
Phó Tiến Sĩ
0c_lu0c

Dollars $ : 5693

Xin lỗi em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin lỗi em   Xin lỗi em Icon_minitimeSat Nov 28, 2009 9:46 am

Ôg này......chọn nhầm nghề rồi......lẽ ra phải đầu tư vào in sách truyện tìh củm thì hơn......như thế còn chóng giàu hơn làm kế toán nhiều.....=))=))
MOD
Bác Học
Bác Học

Xin lỗi em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin lỗi em   Xin lỗi em Icon_minitimeSat Nov 28, 2009 5:34 pm

ok! tôi có một chuyện ngắn viết lâu rồi nhưng nó gắn với câu chuyện buồn và có thật!
Có một anh cùng lớp với chị H.a, không may bị máu trắng, anh ấy sống nghị lực lắm cho dù hoàn cảnh gia đình không đc tốt, tôi đã viết về câu chuyện của anh ấy cho tới lúc anh ấy đi đến một thế giới khác, tập truyện này h đang ở trên bàn thờ của anh ấy! mọi người thik tôi post nên cho!
Sponsored content

Xin lỗi em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin lỗi em   Xin lỗi em Icon_minitime

Xin lỗi em
Trang 1 trong tổng số 1 trang